- ஆரோக்யம்

நீரிழிவு நோயை நிர்வகிப்பதற்கான 5 புத்தாண்டுத் தீர்மானங்கள்!

புத்தாண்டு, ஒரு புதிய தொடக்கம் : 2024 ஆம் ஆண்டில் உங்கள் நீரிழிவு நோயை நீரிழிவு நோயை நிர்வகிப்பதற்கான 5 புத்தாண்டுத் தீர்மானங்களை மேற்கொள்ளுங்கள்

Chennai -நாட்காட்டி ஒரு புதிய பக்கத்தைத் திருப்பும்போது, நம் வாழ்க்கையும் புதிய அத்தியாயத்தின் தொடக்கத்தைப் பெறுகிறது. புதிய ஆண்டை வரவேற்கும் அதே நேரத்தில், கடந்த காலத்தை சுயபரிசோதனை செய்து எதிர்காலத்திற்கான புதிய இலக்குகளை அமைக்க இது சிறந்த நேரமாகும். ஆண்டின் ஆரம்பம் என்பது ஒரு தேதி மாற்றத்தை மட்டும் குறிக்கவில்லை, ஒருவரின் நல்வாழ்வுக்கான புதுப்பித்தல் மற்றும் அர்ப்பணிப்புக்கான அடையாள வாய்ப்பையும் குறிக்கிறது. 2024 ஆம் ஆண்டிற்குள் நாம் நுழையும்போது, இந்த ஆண்டு உங்கள் நீரிழிவு நோயை நிர்வகிப்பதற்கான இலக்குகளை அமைப்பதற்கான பாதையைக் கண்டுபிடிப்பதற்கான தருணத்தை இது பெறுகிறது.
அபாட், தெற்காசியா, கொரியா & தைவான், நீரிழிவு பராமரிப்பு,, மருத்துவ விவகாரங்களின் தலைவர் டாக்டர். பிரசாந்த் சுப்ரமணியம் அவர்கள், “2024 ஆம் ஆண்டில், நீரிழிவு நோயாளிகள் தங்கள் நிலையை நன்கு நிர்வகிக்க உறுதிமொழி எடுக்க வேண்டும். போதுமான கண்காணிப்பு கிடைக்கக்கூடிய தரவைக் கட்டுப்படுத்துகிறது, இது செயல்படக்கூடிய நுண்ணறிவுகளின் அடிப்படையில் தகவலறிந்த முடிவுகளை எடுப்பதை சவாலாக ஆக்குகிறது. எனவே, நீரிழிவு நோயால் பாதிக்கப்பட்டவர்கள் தங்கள் குளுக்கோஸ் அளவைத் தொடர்ந்து கண்காணிப்பதாகவும், வாழ்க்கை முறை மாற்றங்களைச் செய்துகொள்வதாகவும், இலக்குகளை அடைய தங்களால் இயன்றதைச் செய்வதாகவும் உறுதியளிக்க வேண்டும். இந்த இலக்குகளை ஆதரிக்க உதவும் பல புதிய தொழில்நுட்பங்கள் உள்ளன. எடுத்துக்காட்டாக, ஸ்மார்ட்போன்களுடன் இணக்கமான தொடர்ச்சியான குளுக்கோஸ் கண்காணிப்பு (CGM) சாதனங்கள் பயணத்தின்போதும் உங்கள் குளுக்கோஸ் நிர்வாகத்தில் முதலிடம் வகிக்க உதவும்.

புத்தாண்டின் மூலம், குறிப்பிட்ட இலக்கு வரம்பில் (பொதுவாக 70 – 180 mg/dl) குளுக்கோஸ் அளவை வைத்துக்கொள்ள வேண்டும். CGM சாதனங்களுடன் டிஜிட்டல் ஹெல்த் டூல்ஸ் மூலம் இதை எளிதாகச் செய்யலாம். ஒன்றாக இணைக்கப்பட்டால், இந்தத் தொழில்நுட்பங்கள் ஆண்டு முழுவதும் மக்கள் தங்கள் நிர்வாகப் பயணத்தில் மேலும் துணைபுரியும். கூடுதலாக, இது ஒரு சுற்றுச்சூழல் அமைப்பை உருவாக்குகிறது, இது மக்கள் தங்கள் மருத்துவர்கள் மற்றும் பராமரிப்பாளர்களுடன் தொடர்பில் இருக்க உதவுகிறது. இது ஒரு நோயாளியின் தினசரி வழக்கத்தில் குளுக்கோஸ் கண்காணிப்பை சிரமமின்றி கலப்பதில் ஒரு புதிய அத்தியாயத்தை பிரதிபலிக்கிறது, மேலும் அவர்கள் முழுமையான, ஆரோக்கியமான வாழ்க்கையை வாழ உதவுகிறது.

2024 இல் ஒருவர் நிறைவேற்ற வேண்டிய 5 தீர்மானங்கள் –

1. உங்கள் எண்களை அறிந்து கொள்ளுங்கள்: உங்கள் இரத்த சர்க்கரை அளவை தொடர்ந்து சரிபார்ப்பது மிகவும் முக்கியம். Freestyle libre போன்ற CGM கருவிகள் மூலம் நிகழ் நேர கண்காணிப்பு செய்ய முடியும். 70 – 180 mg/dl என்ற அந்த இனிமையான இடத்தில் நாள் முழுவதும் இருக்க முயற்சி செய்யுங்கள், முதன்மையான நாளின் 17 மணிநேரத்தில். இதைச் செய்வதன் மூலம், உங்கள் நீரிழிவு நோயைக் கட்டுப்படுத்தலாம். அந்த வகையில், நீங்கள்தான் உங்கள் நீரிழிவு நோயைக் கட்டுப்படுத்துவீர்கள். நோய் உங்களைக் கட்டுப்படுத்தாரது.
2. செயல்திட்ட ரீதியில் உணவுத் திட்டமிடலுக்கு முன்னுரிமை கொடுங்கள்: நாள் முழுவதும் நீங்கள் என்ன சாப்பிடப் போகிறீர்கள் என்பதற்கான ஒரு திட்டத்தை வைத்திருப்பது முக்கியம். குறைந்த கலோரி எண்ணிக்கை கொண்ட உணவுகளை எப்போதும் தேர்வு செய்ய முயற்சிக்கவும். உங்கள் இரத்த சர்க்கரை அளவை கடுமையாக அதிகரிக்காத உணவுகளைத் தேர்ந்தெடுக்கவும். பசியை நிரப்ப ஒரு குறிப்பிட்ட காலத்திற்கு கவர்ச்சியான உணவின் சிறிய பகுதிகளை உட்கொள்வது நல்லது.
3. உடற்பயிற்சிகளை மேற்கொள்ளுங்கள்: நல்ல ஆரோக்கியத்தை பராமரிக்க உடல் செயல்பாடுகளுக்கு முன்னுரிமை அளிப்பது முக்கியம், ஆனால் அதை மென்மையாக வைத்திருப்பது மற்றும் அதிக உடல் உழைப்பைத் தவிர்ப்பது முக்கியம். நடைபயிற்சி அல்லது யோகா போன்ற எளிய உடற்பயிற்சிகள் பயனுள்ளதாக இருக்கும். விடுமுறை நாட்களில் உடலைக் கட்டுக்குள் வைத்திருக்க பொருத்தமான உடைகள் மற்றும் பாதணிகளை அணிவதை உறுதி செய்து கொள்ளுங்கள். உங்கள் தோலில் ஏதேனும் அசாதாரணங்களை நீங்கள் கண்டால், சரியான கவனிப்பு மற்றும் சிகிச்சையை உறுதிசெய்ய உடனடியாக மருத்துவரை அணுகுவது நல்லது.
4. தூக்க சுழற்சியை ஒழுங்குபடுத்துங்கள் : கெட்ட பழக்கங்கள் அல்லது வேலை காரணமாக நாம் அடிக்கடி தூங்குவதைத் தடுக்கிறோம். இருப்பினும், போதுமான மணிநேரம் நல்ல தரமான தூக்கத்தைப் பெறுவது நல்ல ஆரோக்கியத்தை பராமரிப்பதில் முக்கியமானது. தூக்கமின்மையைத் தவிர்க்கவும் இது உதவுகிறது, இது உங்கள் பசி அல்லது ஏங்குதல் அளவை எதிர்மறையாக பாதிக்கும். கூடுதலாக, வளர்சிதை மாற்றத்தை ஆதரிப்பதிலும் இரத்த குளுக்கோஸ் அளவைக் கட்டுப்படுத்துவதிலும் தூக்கம் முக்கிய பங்கு வகிக்கிறது, இது நீரிழிவு நோயை நிர்வகிக்கும் போது அவசியம்.
5. மன அழுத்தத்தை நிர்வகித்தல்: நீங்கள் மன அழுத்தத்தில் இருக்கும்போது, உங்கள் இரத்தத்தில் சர்க்கரை அளவை அதிகரிக்கும் மற்றும் இன்சுலின் எதிர்ப்பை ஏற்படுத்தும் மன அழுத்த ஹார்மோன்களை உங்கள் உடல் உற்பத்தி செய்கிறது. காலப்போக்கில், இது உங்கள் இரத்த அழுத்தத்தை அதிகரிக்கும் மற்றும் இதய நோய்களை உருவாக்கும் வாய்ப்புகளை அதிகரிக்கும். உங்கள் மன அழுத்தத்தைக் குறைக்க, இசை, யோகா அல்லது நடனம் போன்ற வேடிக்கையான செயல்களில் ஈடுபட முயற்சிக்கவும். கூடுதலாக, அன்புக்குரியவர்களுடன் நேரத்தை செலவிடுவது அல்லது ஒரு நிபுணருடன் நீங்கள் என்ன செய்கிறீர்கள் என்று விவாதிப்பது மன அழுத்தத்தை குறைக்கும்.

இந்த அடையக்கூடிய இலக்குகளை நிர்ணயிப்பதன் மூலம், நீரிழிவு நோயாளிகள் தங்கள் ஆரோக்கியத்தைக் கட்டுப்படுத்தி, ஆண்டு முழுவதும் தங்கள் நிலையை மிகவும் திறம்பட நிர்வகிக்க முடியும். நினைவில் கொள்ளுங்கள், ஒவ்வொரு சிறிய அடியும் முக்கியமானது, பொறுமை மற்றும் உறுதியுடன், நீங்கள் உங்கள் இலக்குகளை அடையலாம் மற்றும் உங்கள் ஒட்டுமொத்த ஆரோக்கியத்தை மேம்படுத்தலாம்.

About expressuser

Read All Posts By expressuser