- பொது

கைனடிக் கிரீன்அறிமுகப்படுத்தும் எலக்ட்ரிக் ஈ-லூனா!

தி லெஜண்ட் ரீபார்ன்: கைனடிக் கிரீன், ஐகானிக் லூனாவின் அனைத்து-எலக்ட்ரிக் மற்றும் ஸ்டைலிஷ் அவதாரமான ஈ-லூனாவை அறிமுகப்படுத்துகிறது

* இந்திய அரசின் சாலைப் போக்குவரத்து மற்றும் நெடுஞ்சாலைத் துறை அமைச்சர் திரு நிதின் கட்கரி, புது தில்லியில் இன்று நடைபெற்ற பிரமாண்ட விழாவில் இ-லூனாவை வெளியிட்டார்.
* எலக்ட்ரானிக் லூனா அறிமுகமான அறிமுக எக்ஸ்-ஷோரூம் விலை ரூ. 69,990, இது இந்தியாவில் மிகவும் மலிவு விலையில் அதிவேக எலக்ட்ரிக் இரு சக்கர வாகனம் ஆகும், இது மின்னணு இயக்கத்தை அனைவருக்கும் அணுகக்கூடியதாகவும், மலிவு விலையாகவும் மாற்றும் நோக்கத்துடன் உள்ளது.

இந்தியாவின் முன்னணி மின்சார வாகன உற்பத்தியாளரான கைனெடிக் கிரீன், மிகவும் எதிர்பார்க்கப்பட்ட இ-லூனாவை, மேம்பட்ட தொழில்நுட்பம் மற்றும் அம்சங்களுடன் கூடிய ஸ்டைலான, மல்டி யூட்டிலிட்டி எலக்ட்ரிக் டூ-வீலரை இன்று பெருமையுடன் அறிமுகப்படுத்தியது. புது தில்லி. ஐகானிக் லூனாவின் இந்த புதிய எலக்ட்ரிக் பதிப்பானது, இந்திய அரசின் சாலைப் போக்குவரத்து மற்றும் நெடுஞ்சாலைத் துறையின் மாண்புமிகு அமைச்சர் ஸ்ரீ நிதின் கட்கரி, ஐபிஎஸ், கனரக தொழில்துறை அமைச்சகத்தின் கூடுதல் செயலாளர் டாக்டர் ஹனிப் குரேஷி ஆகியோருடன் இணைந்து வெளியிடப்பட்டது. GoI, Kinetic Group இன் தலைவர் Dr. அருண் ஃபிரோடியா மற்றும் இயக்க பச்சை இன் நிறுவனர் மற்றும் CEO திருமதி. Sulajja Firodia Motwani ஆகியோர் இந்த முக்கியமான சந்தர்ப்பத்திற்கு பெரும் முக்கியத்துவத்தைச் சேர்த்துள்ளனர்.

எலக்ட்ரானிக் லூனா மின்சார வாகன சந்தையில் இணையற்ற பல்துறைத்திறன் கொண்ட தனித்துவமான சலுகையாக தனித்து நிற்கிறது. இது தனிப்பட்ட பயணங்கள் மற்றும் சிறு வணிகங்களுக்கான பல்வேறு பயன்பாடுகளை பூர்த்தி செய்யும் வகையில் வடிவமைக்கப்பட்டுள்ளதால் இது புதுமையைப் பிரதிபலிக்கிறது. அதன் மேம்பட்ட மின்சார தொழில்நுட்பம் மற்றும் புதுமையான அம்சங்கள் சுற்றுச்சூழலுக்கு உகந்த மற்றும் மிகவும் சமகால சவாரி அனுபவத்திற்கு பங்களிக்கின்றன.

எலக்ட்ரானிக் லூனா என்பது அதிவேக எலக்ட்ரிக் இருசக்கர வாகனம் ஆகும், இது 100% வடிவமைக்கப்பட்டு, வடிவமைக்கப்பட்டு, இந்தியாவில் தயாரிக்கப்பட்டது, எலக்ட்ரானிக் வாகனப் புரட்சியில் வகுப்புகள் மட்டுமின்றி, வெகுஜனங்களும் பங்குபெறும் மற்றும் மின்சார இயக்கத்தின் நன்மைகளில் இருந்து பயனடையும். மற்றும் சத்தமில்லாத, உமிழ்வு இல்லாத சவாரி.

புதிய எலக்ட்ரானிக் லூனாவின் ஸ்டைலான வடிவமைப்பின் மையத்தில் அதன் தனித்துவமான, உலோக நிற, இரட்டை-குழாய், அதிக வலிமை கொண்ட ஸ்டீல் சேஸ் உள்ளது. இந்த ஹெவி-டூட்டி சேஸ் வாகனத்திற்கு வலிமை மற்றும் நீடித்துழைப்பை வழங்குவது மட்டுமல்ல; ஆனால் எலக்ட்ரானிக் லூனாவின் வித்தியாசமான ஸ்டைலிங் உறுப்பு ஆகும், இது விளையாட்டு அல்லது நிர்வாண மோட்டார் சைக்கிள்கள் போன்ற சமகால தோற்றத்தை அளிக்கிறது. சேஸ், எலக்ட்ரானிக் லூனாவை பல்வேறு நிலப்பரப்புகளில் நிலையான பயணத்தை வழங்கும் திறன் கொண்டது. அதன் பல-பயன்பாட்டு அம்சம் தனிப்பட்ட இயக்கத்திற்காக மட்டுமல்லாமல், ஒரு “வணிக பங்குதாரராக” செயல்பட அனுமதிக்கிறது, குறிப்பிடத்தக்க 150 கிலோ பேலோட் திறன் கொண்டது.

எலக்ட்ரானிக் லூனா, மேம்பட்ட 2.0 kWh லித்தியம்-அயன் பேட்டரி பேக் உட்பட பல ஈர்க்கக்கூடிய அம்சங்களையும் கொண்டுள்ளது, இது ஒருமுறை சார்ஜ் செய்தால் 110 கிமீ தூரம் வரை செல்லும். எலக்ட்ரானிக் லூனா மாறுபாடுகள் 1.7 kWh, 2.0 kWh மற்றும் அதன்பின், 3.0 kWh பேட்டரி பேக் ஒன்றுக்கு 150 கிமீ சார்ஜ் ரைடிங் ரேஞ்சில் வழங்கப்படும், இது வாடிக்கையாளர்களின் வரம்பு மற்றும் விலைத் தேவைக்கு ஏற்ப எலக்ட்ரானிக் லூனாவைத் தேர்வுசெய்ய உதவுகிறது. எலக்ட்ரானிக் லூனாவின் பேட்டரி திறமையான வெப்ப மேலாண்மையுடன் மிக உயர்ந்த பாதுகாப்பு தரத்தை சந்திக்கிறது. எலக்ட்ரானிக் லூனா வேகமாக சார்ஜ் செய்யும் பேட்டரி தொழில்நுட்பம் மற்றும் மாற்றக்கூடிய பேட்டரி விருப்பங்களுடன் கிடைக்கிறது, குறிப்பாக வணிகம் முதல் வணிகம் பயன்படுத்தப்படும் வழக்குகளுக்கு.

2.2 கிலோ வாட் பீக் திறன் கொண்ட மேம்பட்ட BLDC மிட்-மவுண்ட் மோட்டாருடன், எலக்ட்ரானிக் லூனா மணிக்கு 50 கிலோ மீட்டர் வேகத்தில் செல்லும். எலக்ட்ரானிக் லூனா ஆனது CAN-இயக்கப்பட்ட தகவல்தொடர்பு நெறிமுறையுடன் பொருத்தப்பட்டுள்ளது, மேலும் அதன் நேர்த்தியான டிஜிட்டல் மீட்டர்கள் அதன் ரைடர்களுக்கு நிகழ்நேர DTE அல்லது “Distance to Empty” வரம்பு குறிகாட்டிகளுடன் மேம்பட்ட வசதியை வழங்குகிறது.

எலக்ட்ரானிக் லூனாவின் பேட்டரி, மோட்டார் மற்றும் கன்ட்ரோலர் உள்ளிட்ட முக்கியத் தொகுப்புகள் IP-67 தரநிலையில் நீர்-புகாத, தூசி-தடுப்புத் திரட்டுகளாக எந்த ஓட்டும் நிலப்பரப்பிலும் நீண்ட காலப் பயன்பாட்டிற்காக வடிவமைக்கப்பட்டுள்ளன. மற்ற குறிப்பிடத்தக்க அம்சங்களில் காம்பி-பிரேக்கிங் சிஸ்டம், டெலஸ்கோபிக் முன் சஸ்பென்ஷன், ஸ்திரத்தன்மைக்கான பெரிய 16″ வீல் அளவு, USB சார்ஜிங் போர்ட், வரம்பை மேம்படுத்துவதற்கான மூன்று ரைடிங் மோடுகள், நெகிழ்வுத்தன்மைக்காக பிரிக்கக்கூடிய பின் இருக்கை மற்றும் கூடுதல் பாதுகாப்பிற்காக பக்கவாட்டு ஸ்டாண்ட் சென்சார் ஆகியவை அடங்கும்.

இந்திய அரசாங்கத்தின் மாண்புமிகு சாலைப் போக்குவரத்து மற்றும் நெடுஞ்சாலைத் துறை அமைச்சர் திரு நிதின் கட்கரி, இந்த அறிமுகம் குறித்து தனது உற்சாகத்தை வெளிப்படுத்தினார், “வாகனத் துறையில் மின்சாரப் புரட்சி வேகத்தை அதிகரித்து வருகிறது, மேலும் கைனெடிக் க்ரீனின் எலக்ட்ரானிக் லூனா, அதன் பல்துறை அம்சங்கள் மற்றும் மலிவு விலை, நிலையான போக்குவரத்துக்கான அரசாங்கத்தின் பார்வைக்கு பொருந்துகிறது.

எலக்ட்ரானிக் லூனாவைப் பற்றி எனது கவனத்தை ஈர்ப்பது கார்பன் தடயத்தைக் குறைப்பது மட்டுமல்ல, அடுக்கு 1 நகரங்களுடன், டயர் 2, டயர் 3 நகரங்கள் மற்றும் இந்தியாவின் கிராமப்புறங்களுக்கு மின்-மொபைலிட்டியை வழங்குவதையும் இலக்காகக் கொண்டது எலக்ட்ரானிக் லூனா. இங்குதான் உண்மையான பாரதம் இருக்கிறது! இது புவியியல் உள்ளடக்கத்தை ஊக்குவிக்கும் ஒரு வாகனம். இந்த உள்ளடக்கம்தான் பாரதம் வளர்ந்து, விரிவடைந்து, உலகின் முன்னணி பொருளாதார வல்லரசாக மாறும். இது போன்ற தயாரிப்புகள் மூலம், எலக்ட்ரிக் மொபிலிட்டி என்பது ஒரு ஆடம்பரம் மட்டுமல்ல, அனைவருக்கும் நடைமுறை மற்றும் மலிவான தேர்வாக இருக்கும் எதிர்காலத்தை நாம் கற்பனை செய்யலாம். கைனெடிக் கிரீன் அவர்களின் தொலைநோக்குப் பார்வைக்காக நான் வாழ்த்துகிறேன், மேலும் நமது நாட்டில் மின்சார இயக்கத்தின் நிலப்பரப்பை மாற்றியமைப்பதில் வெற்றிபெற வாழ்த்துகிறேன்.

தனது முதல் வாகனத்தை நினைவுகூர்ந்த ஸ்ரீ நிதின் கட்கரி, “இந்த சிறப்பு சந்தர்ப்பத்தில், எனது முதல் வாகனமான லூனாவை என் அம்மா எனக்கு அளித்த அன்பான பரிசை நினைவுபடுத்துகிறேன். எனது முதல் வாகனமாக லூனா என் இதயத்தில் ஒரு தனி இடத்தைப் பிடித்துள்ளது, இன்று நான் பல வாகனங்களை வைத்திருந்தாலும், என் அம்மா வழங்கிய லூனாவுடன் தொடர்புடைய நினைவுகள் என் இதயத்தில் பொறிக்கப்பட்டுள்ளன.

எலக்ட்ரானிக் லூனாவின் அறிமுகத்தின் போது, கைனெடிக் க்ரீனின் நிறுவனர் மற்றும் தலைமை நிர்வாக அதிகாரி திருமதி. சுலஜ்ஜா ஃபிரோடியா மோட்வானி, “எலக்ட்ரானிக் லூனாவின் வெளியீடு கைனடிக் கிரீனுக்கு ஒரு பெருமையான தருணம், இது லூனாவின் மரபுக்கு ஏக்கத்துடன் திரும்புவதைக் குறிக்கிறது. எலக்ட்ரானிக் லூனாவின் உண்மையான நுழைவுக்கு மின்சார இயக்கம் என்பது ஒரு புரட்சிக்கு குறைவானது அல்ல. ஒரு வாகனத்தை அறிமுகப்படுத்துவதற்கு அப்பால், இது மின்-மொபிலிட்டியின் எதிர்காலத்தைச் சேர்ப்பதற்கான நமது பார்வையை பிரதிபலிக்கிறது.

இன்று, மின்சார வாகனங்கள் ஆட்டோமொபைல் சந்தையில் 5 முதல் 6% ஊடுருவலை எட்டியுள்ளன, இதற்கு இரண்டு முக்கிய காரணங்கள் என்னவென்றால், இன்றைய பெரும்பாலான மின்சார வாகன விருப்பங்கள் விலை உயர்ந்தவை, அவை பெரும்பான்மையானவர்களுக்கு கட்டுப்படியாகாது மற்றும் அவற்றில் பல பொருத்தமானவை அல்ல. மெட்ரோ அல்லது பெரிய நகரங்களுக்கு அப்பால் சவாரி செய்யுங்கள்.

இங்குதான் எலக்ட்ரானிக் லூனா நம்பிக்கையின் கலங்கரை விளக்கமாக ஒன்றிணைகிறது, ஏனெனில் எலக்ட்ரானிக் லூனாவுடன், இந்தியாவில் அனைவருக்கும் மற்றும் எல்லா இடங்களிலும் மின்சார இயக்கம் ஒரு நடைமுறை மற்றும் மலிவு தேர்வாக மாறும். அறிமுக எக்ஸ்ஷோரூம் விலையில் ரூ. 69,990, எலக்ட்ரானிக் லூனா என்பது மிகவும் மலிவு விலையில் அதிவேக மின்சார இரு சக்கர வாகனம் மட்டுமின்றி, கி.மீ.க்கு 10 பைசா இயங்கும் விலையில் மிக எளிதாக பாக்கெட்டில் பயன்படுத்தக்கூடிய இருசக்கர வாகனமாகும்!

தனிப்பட்ட அல்லது வணிக பயன்பாட்டிற்காக வடிவமைக்கப்பட்ட இந்த மின்சார மல்டி-யூட்டிலிட்டி வாகனம் (MUV), வழக்கமான EV தயாரிப்புகளுக்கு அப்பாற்பட்டது. புத்தாக்கம் மற்றும் மிகச்சிறிய ஆனால் எதிர்கால பயனர்களை மையமாகக் கொண்ட வடிவமைப்பைக் குறிக்கும் எலக்ட்ரானிக் லூனா முழுமையாக இந்தியாவில் தயாரிக்கப்பட்டது மற்றும் பாரதத்திற்காக வடிவமைக்கப்பட்டுள்ளது, இது நிலையான, சமமான மற்றும் முற்போக்கான எதிர்காலத்திற்கான எங்கள் உறுதிப்பாட்டை பிரதிபலிக்கிறது. இந்த உருமாறும் பயணத்தில், நாம் இன்று மின்சார இயக்கத்தை மறுவரையறை செய்கிறோம், இது லூனாவின் அடையாளத்தை எதிரொலிக்கும் மற்றும் இந்தியாவின் போக்குவரத்து எதிர்காலத்தை வடிவமைக்கும் ஒரு கதையை உருவாக்குகிறது.

எலெக்ட்ரானிக் லூனா ஒரு போக்குவரத்து முறையை விட அதிகமாக இருக்க விரும்புகிறது, வாகனத் தொழிலால் பின்தங்கிய தெரு-புத்திசாலி மற்றும் ஆர்வமுள்ள இந்தியர்களுக்காக வடிவமைக்கப்பட்ட ஒரு விரிவான தீர்வாக தன்னை முன்வைக்கிறது. வளர்ச்சிக்கான ஊக்கியாக நிலைநிறுத்தப்பட்டுள்ள எலக்ட்ரானிக் லூனா, தற்போது இரு சக்கர வாகனம் இல்லாத 75 கோடி அல்லது 50% இந்தியர்களுக்கு தனிப்பட்ட இயக்கத்தை வழங்குவதை நோக்கமாகக் கொண்டுள்ளது, இது பாரதத்தின் வளர்ச்சிக் கதைக்கு பங்களிக்கிறது.

தற்போது பெட்ரோல் அடிப்படையிலான இரு சக்கர வாகனம் வைத்திருப்பதற்கான மொத்த செலவு ரூ. மாதம் 6,000-7000, EMI உடன் ரூ. மாதம் 2500-3000 மற்றும் பெட்ரோல் விலை சுமார் ரூ. மாதத்திற்கு 3,000-4000, தனிப்பட்ட இயக்கம் பலருக்கு கட்டுப்படியாகாது. எலக்ட்ரானிக் லூனாவின் மொத்த உரிமைச் செலவு (TCO) ரூ.க்கும் குறைவாக இருக்கும். மாதத்திற்கு 2,500, EMI உடன் சுமார் ரூ. மாதம் 2,000 மற்றும் கட்டணம் ரூ. மாதம் 300. மொத்த மாதச் செலவில் ரூ. 2,500, எலக்ட்ரானிக் லூனா ஒரு பரந்த மக்கள்தொகைக்கு சேவை செய்வதிலும், ஆர்வலர்களின் இயக்கம் தேவைகளை நிவர்த்தி செய்வதிலும் மற்றும் நிலையான மற்றும் அணுகக்கூடிய எதிர்காலத்திற்கு பங்களிப்பதிலும் முக்கிய பங்கு வகிக்க முடியும்.

கைனடிக் குழுமத்தின் தலைவர் டாக்டர் அருண் ஃபிரோடியா கூறுகையில், “எலக்ட்ரானிக் லூனாவின் மறுபிறப்பு இயக்கத்தின் பயணத்தில் ஒரு பெரிய மைல்கல்லைக் குறிக்கிறது, இது வெறும் போக்குவரத்தை விட அதிகமானவற்றை வழங்குகிறது. இந்த நிலம் உடைக்கும் முயற்சியானது போக்குவரத்தின் எதிர்காலத்தில் ஒரு பாய்ச்சலைக் குறிப்பது மட்டும் அல்ல, ஏக்கத்தின் ஆழமான உணர்வு, லூனாவுடன் தொடர்புடைய அழகான நினைவுகள் மற்றும் உணர்ச்சிகளைத் தட்டுகிறது. இது ஒரு தனித்துவமான தொடுதலைக் கொண்டுவருகிறது, அதே நேரத்தில் எளிமையான காலங்களை நினைவூட்டுகிறது, அதே நேரத்தில் புதுமைகளின் நவீன சகாப்தத்திற்கு நம்மைத் தள்ளுகிறது. எலெக்ட்ரானிக் லூனா அதன் முன்னோடிகளின் ஏக்கமான அழகை சிரமமின்றி பாதுகாக்கிறது, அதே நேரத்தில் நிலைத்தன்மை மற்றும் அதிநவீன தொழில்நுட்பத்தை தழுவுகிறது.

எலக்ட்ரானிக் லூனா 100% இந்தியாவிற்காக வடிவமைக்கப்பட்டது மற்றும் 100% இந்தியாவில் தயாரிக்கப்பட்டது என்று சொல்வதில் பெருமைப்படுகிறேன்! எலக்ட்ரானிக் லூனாவின் வளர்ச்சிக்கு முழு கைனடிக் குழுமமும் ஆதரவளித்துள்ளது என்பதை பகிர்ந்து கொள்வதில் பெருமிதம் கொள்கிறோம், மேலும் எங்கள் குழு நிறுவனங்களான கைனெடிக் இன்ஜினியரிங், கினெடிக் கம்யூனிகேஷன்ஸ் மற்றும் கினெடிக் எலக்ட்ரிக் மோட்டார் கம்பெனி ஆகியவை எலக்ட்ரானிக் லூனா டிரேட்மார்க் சேஸ், டிரான்ஸ்மிஷன், ஸ்மார்ட் கன்ட்ரோலர் போன்ற முக்கிய கூறுகளை உருவாக்கியுள்ளன. , முதலியன டிஜிட்டல் கிளஸ்டர் மற்றும் மோட்டார். எலக்ட்ரானிக் லூனாவின் வளர்ச்சியில் கடந்த மூன்று ஆண்டுகளாக கைனெடிக் கிரீன் குழு அயராது உழைத்துள்ளது, இதன் விளைவாக நான் மிகவும் மகிழ்ச்சியடைகிறேன்..

எலக்ட்ரானிக் லூனா மல்பெரி ரெட், முத்து மஞ்சள், நைட் ஸ்டார் பிளாக், ஓஷன் ப்ளூ மற்றும் ஸ்பார்க்லிங் கிரீன் உள்ளிட்ட 5 கவர்ச்சிகரமான உலோக வண்ணங்களின் வரம்பில் வெளியிடப்படும், பயனர்கள் தங்கள் பாணியை தனிப்பயனாக்க அனுமதிக்கிறது.

புதிய எலக்ட்ரானிக் லூனாவை www.kineticgreen.com என்ற இணையதளத்தில் முன்பதிவு செய்ய வெறும் ரூ. 500! நாடு முழுவதும் உள்ள அனைத்து கைனடிக் கிரீன் டீலர்ஷிப்களிலும் விரைவில் டெலிவரி தொடங்கும். எலக்ட்ரானிக் லூனா அமேசான் மற்றும் பிளிப்கார்ட்டிலும் கிடைக்கும். எலக்ட்ரானிக் லூனாவை துணைக்கருவிகளின் வரம்புடன் தனிப்பயனாக்கலாம்.

About Kinetic Green:
Kinetic Green, the latest venture from Kinetic and Firodia Group, today is a leading player in the Electric Vehicle space, offering a wide range of electric vehicles, including electric three-wheelers, both cargo and passenger, and recently introduced electric two- wheelers under the Kinetic Green brand. For electric golf-carts and buggies, the company has formed a Joint Venture with the world’s leading luxury brand, Tonino Lamborghini of Italy.
Spearheaded by third generation scion of the Firodia family, Ms. Sulajja Firodia Motwani, the company has successfully designed, manufactured, and cumulatively sold over 100,000 electric vehicles and achieved sales of around ₹1200 Crores.
The mission of Kinetic Green is to provide green mobility to the masses. Kinetic Green has had several firsts to its name, including being the first company to develop ARAI approved electric three-wheelers and the first to offer Lithium-ion battery technology in their electric three-wheelers in India.

About expressuser

Read All Posts By expressuser